เชิญชวนท่องเที่ยว “Rayong In Love ชวนชิม ริมเล” ณ บริเวณลานหินขาว หาดแม่รำพึง จังหวัดระยอง ระหว่างวันที่ 12-14 กุมภาพันธ์ 2565
![](https://thaibizvision.com/wp-content/uploads/2022/02/5A202103-E081-41FC-9CDF-7805D033A64C.jpeg)
องค์การบริหารส่วนจังหวัดระยอง จัดโครงการส่งเสริมการท่องเที่ยวจังหวัดระยอง ภายใต้แนวคิดการจัดงาน”Rayong in Love ชวนชิม ริมเล” ณ บริเวณลานหินขาว หาดแม่รำพึง จังหวัดระยอง ระหว่างวันที่ 12-14 กุมภาพันธ์ 2565 เวลา 16.00-21.00 น. เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจจากผลกระทบวิกฤตน้ำมันดิบรั่วไหลลงทะเลระยอง ฟื้นฟูเยียวยาผู้ประกอบการที่ได้รับผลกระทบ และสร้างความมั่นใจให้นักท่องเที่ยวเดินทางเข้ามาท่องเที่ยวจังหวัดระยอง โดยได้รับเกียรติจาก ดร.สาธิต ปิตุเตชะ รมช.กระทรวงสาธารณสุข เป็นประธานเปิดงาน พร้อมด้วย นายชาญนะ เอี่ยมแสง ผวจ.ระยอง นพ.บัญญัติ เจตนจันทร์ สส.ระยองเขต 2 นายธารา ปิตุเตชะ สส.ระยองเขต 3 นายสมพงษ์ โสภณ สส.ระยองเขต 4 และนายปิยะ ปิตุเตชะ นายก อบจ.ระยอง
![](https://thaibizvision.com/wp-content/uploads/2022/02/0AD57B76-5C9D-4D99-9C9F-35D6D6EE2379.jpeg)
ภายในงานท่านจะได้พบกับกิจกรรมโชว์การปรุงอาหารทะเลสดๆ สะอาด ปลอดภัย โดยเชฟชื่อดังของจังหวัดระยอง พร้อมรับฟังดนตรีสดริมเล ทานอาหารทะเลฟรีตลอดทั้งงาน และในวันที่ 14 กพ 65 เทศกาลแห่งความรัก เนรมิตทะเลระยองให้กลายเป็นที่ว่าการอำเภอรัก จัดพิธีจดทะเบียนสมรส ริมชายหาดสุดแสนพิเศษ ในงาน Rayong in Love ชวนชิม ริมเล พร้อมลุ้นรับของรางวัลใหญ่สุดประทับใจ แล้วอย่าลืม “จับมือคนรัก มานั่งชิลกินอาหารทะเลระยอง สด สะอาด ปลอดภัย มั่นใจได้”
![](https://thaibizvision.com/wp-content/uploads/2022/02/02EB3030-EA9A-4F43-84A4-96544EC4E4DD.jpeg)
![](https://thaibizvision.com/wp-content/uploads/2022/02/E47D9901-DA1D-4A1B-9521-1C9A720607F6.jpeg)
No comments