ธ.ไทยเครดิตฯ จับมือพันธมิตรจัดงาน ไทยเครดิตแฟร์สัญจร ส่งท้ายปี ช่วยเหลือผู้ประกอบการรายย่อยในช่วงวิกฤต COVID-19
![](https://thaibizvision.com/wp-content/uploads/2020/11/53FF0949-C875-4F32-9E98-D68B7240C45E.jpeg)
17 พฤศจิกายน 2563 – ธนาคารไทยเครดิต เพื่อรายย่อย จำกัด (มหาชน) ร่วมกับวัดพระลอยและพันธมิตร จัดงาน “ไทยเครดิตแฟร์สัญจร ครั้งที่ 2 ตลาดช่วยฟื้นฟูสุขภาพทางการเงิน” เมื่อวันที่ 15 พฤศจิกายน 2563 ที่ตลาดร่มไม้ ชายน้ำ วัดพระลอย จ.สุพรรณบุรี เพื่อช่วยกระตุ้นเศรษฐกิจในท้องถิ่น รวมถึงช่วยเหลือผู้ประกอบการรายย่อยและแรงงานที่ได้รับผลกระทบจากวิกฤต COVID-19 โดยได้รับเกียรติจาก นายณัฐภัทร สุวรรณประทีป ผู้ว่าราชการจังหวัดสุพรรณบุรี เป็นประธานเปิดงาน
![](https://thaibizvision.com/wp-content/uploads/2020/11/88454F1C-436E-41E2-8E27-C6098257BAC3.jpeg)
การจัดงานในครั้งนี้ยังคงอัดแน่นด้วยกิจกรรมต่างๆ จากบูธพันธมิตร อาทิ การตรวจสุขภาพฟรี โดย โรงพยาบาลศุภมิตรสุพรรณบุรี การเปิดรับสมัครงาน โดย สำนักงานจัดหางานจังหวัดสุพรรณบุรี บริการให้คำปรึกษาด้านการเงิน โดย บรรษัทประกันสินเชื่ออุตสาหกรรมขนาดย่อม (บสย.) บริการดาวน์โหลดและให้คำแนะนำการใช้งานแอปพลิเคชั่น ไมโครเพย์ อีวอลเล็ท (Micro Pay e-Wallet) กระเป๋าเงินอิเล็กทรอนิกส์ภายใต้แนวคิด “รับเงินง่าย ค้าขายสะดวก” จาก บจก.ไทยไมโคร ดิจิทัล โซลูชั่นส์ บริษัทในกลุ่มธุรกิจทางการเงินของธนาคาร การให้ความรู้ด้านการแพทย์แผนไทย หมอพื้นบ้าน 4 ภาค นวดย่ำขาง นวดแผนไทย นวดตอกเส้น จาก โฮงฮอมผญ๋า โฮงยาหมอเมืองล้านนา ศูนย์เรียนรู้ชุมชน ต.นาแล อ.เมือง จ.เชียงราย รวมถึงกิจกรรมที่บูธของ บมจ.ทรู คอร์ปอเรชั่น บมจ.เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ กรุ๊ป บมจ.ไทยประกันสุขภาพ และ กลุ่ม YEC จ.สุพรรณบุรี
![](https://thaibizvision.com/wp-content/uploads/2020/11/4299F8AE-4280-403C-A8CA-4E59D0BDFB6A.jpeg)
![](https://thaibizvision.com/wp-content/uploads/2020/11/2896F1F2-EE0B-4CC2-B27B-71A297008FB5.jpeg)
นอกจากงานไทยเครดิตแฟร์สัญจรแล้ว ธนาคารยังได้มอบตราชั่งกลางและป้ายรณรงค์ป้องกัน COVID-19 ให้กับตลาดเทศบาลเมืองสุพรรณบุรี เพื่อเป็นส่วนหนึ่งในการสร้างความเชื่อมั่นให้กับผู้คนที่เข้ามาจับจ่ายใช้สอยในตลาด แสดงให้เห็นถึงการค้าขายที่โปร่งใส ยุติธรรม และยังเป็นตลาดที่มีการป้องกันโรคระบาดจากเชื้อไวรัส COVID-19 ด้วย โดยได้รับเกียรติจาก นางจารุวัณณ์ พูลสวัสดิ์ รองปลัดเทศบาลเมืองสุพรรณบุรี เป็นตัวแทนรับมอบ เมื่อวันที่ 6 พฤศจิกายน 2563 ที่ผ่านมา
![](https://thaibizvision.com/wp-content/uploads/2020/11/D8AF03D9-0611-485E-B81D-7C2C9ED30EAD.jpeg)
No comments